Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Cấp giấy phép kinh doanh bán buôn sản phẩm rượu Người gửi: Mai Xuân Quang - Email: maixuanquang101294@gmail.com

Đối với trường hợp cấp mới.

Thành phần hồ sơ có nêu:

 

+ Bản sao Giấy, chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hoặc giấy tờ có giá trị pháp lý tương đương; thì ở trường hợp này Thương nhân có cần phải ĐK GPKD ở sở KH$DT trước không?

Trả lời câu hỏi

Gởi Quý Doanh nghiệp !

Căn cứ Nghị định số 105/2017/NĐ-CP ngày 14/092017 của Chính phủ về kinh doanh rượu, tại khoản 1 Điều 12 quy định điều kiện bán buôn rượu: “Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật”.

Thương nhân liên hệ với Sở Kế hoạch và Đầu tư để được hướng dẫn đăng ký thành lập Doanh nghiệp trước khi thực hiện thủ tục cấp Giấy phép bán buôn rượu theo quy định.

              Trân trọng !

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [31/07/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 9 Sở Công Thương đã giải quyết

99,98%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 21/09/2018)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

Liên hệ

Điện thoại: (+8428) 38222 311 Fax: (+8428) 3822 1778
Email: sct@tphcm.gov.vn