Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

THÔNG BÁO KHUYẾN MẠI Người gửi: Trần Nhung - Email: trannhung163@gmail.com Ngày hỏi: 01/10/2020 - Số điện thoại: 0914273242
Kính chào Quý Sở!
Công ty chúng tôi có 3 chi nhánh Hà Nội, Hồ Chí Minh, Hải Phòng. Trụ sở công ty đặt tại thành phố Hồ Chí Minh. Vậy khi làm thông báo khuyến mại cho chương trình tặng hàng hóa dịch vụ không thu tiền bán cho 3 chi nhánh, giá trị trên 200.000.000đ, công ty chúng tôi có phải làm thông báo khuyến mại gửi đến sở công thương 3 tỉnh thành phố trên không? hay chỉ cần gửi thông báo thực hiện khuyến mại đến sở công thương thành phố Hồ Chí Minh.
Rất mong nhận được phản hồi từ quý sở.
Trân trọng!

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương cám ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Qua xem xét nội dung, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Căn cứ khoản 1 Điều 17 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại, Doanh nghiệp "thực hiện thủ tục hành chính thông báo hoạt động khuyến mại đến tất cả các Sở Công Thương nơi tổ chức khuyến mại (tại địa bàn thực hiện khuyến mại) trước khi thực hiện chương trình khuyến mại". Do đó, Quý Doanh nghiệp chỉ thực hiện thủ tục thông báo khuyến mại đến (các) Sở Công Thương nơi có địa điểm (địa chỉ) diễn ra hoạt động khuyến mại, không phải thông báo khuyến mại đến Sở Công Thương nơi có địa chỉ của khách hàng.

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp Quý Doanh nghiệp cần thêm thông tin, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [06/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 25/11/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn