Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Thông báo khuyến mãi Người gửi: Linh - Email: alicenguyen0811@gmail.com Ngày hỏi: 05/10/2020 - Số điện thoại: 0969284557
Tôi muốn thực hiện chương trình khuyến mãi dành cho khách hàng có hóa đơn mua sắm cao nhất trong ngày.
Thời gian thực hiện: 30 ngày
Quà tặng cho khách mỗi ngày đều khác nhau (có công khai trước quà tặng của từng ngày)
Tôi muốn hỏi:
1/ Nếu tổng giá trị quà tặng dưới 100 triệu thì tôi có cần thông báo khuyến mãi không?
2/ Nếu tổng giá trị quà tặng trên 100 triệu và phải thông báo khuyến mãi thì sau khi kết thúc chương trình tôi có phải gửi báo cáo kết quả khuyến mãi cho Sở Công thương hay không?

Mong sớm nhận được hồi âm.
Xin cảm ơn

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương cám ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Qua xem xét nội dung, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Nội dung chương trình khuyến mại Quý Doanh nghiệp đề cập thuộc nhóm cần phải thực hiện thủ tục thông báo khuyến mại theo quy định tại Điều 17 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Theo đó, Quý Doanh nghiệp có trách nhiệm thông báo khuyến mại đến cơ quan quản lý nhà nước tại địa bàn diễn ra hoạt động khuyến mại; và sẽ không phải báo cáo kết quả thực hiện chương trình. Cũng theo quy định tại Điều 17 nêu trên, Quý Doanh nghiệp không phải thực hiện thủ tục thông báo nếu tổng giá trị của chương trình khuyến mại dưới 100 triệu đồng.

Để thực hiện thủ tục Thông báo khuyến mại đến Sở Công Thương Thành phố Hồ Chí Minh, Quý Doanh nghiệp vui lòng truy cập website www.khuyenmaihcmc.vn để nộp hồ sơ trực tuyến. Quý Doanh nghiệp lưu ý: hồ sơ Thông báo khuyến mại phải được gửi về Sở Công Thương trước ngày triển khai chương trình khuyến mại ít nhất 03 ngày làm việc.

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp Quý Doanh nghiệp cần thêm thông tin, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [06/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 03/12/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn