Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Hồ sơ tự huấn luyện An toàn Kỹ thuật trong Kinh doanh Khí Người gửi: Trâm Nguyễn - Email: bich-tram.nguyen@total.com Ngày hỏi: 13/10/2020 - Số điện thoại: 0937703324
Kính gửi Sở Công Thương,

Công ty chúng tôi là cơ sở kinh doanh khí có thắc mắc cần giải đáp như sau:
Theo mục 4, điều 6 thông tư 53/2018/TT-BCT về Hồ sơ huấn luyện kỹ thuật an toàn:
"a) Tài liệu huấn luyện;
b) Danh sách đối tượng huấn luyện với các thông tin và chữ ký xác nhận tham gia huấn luyện theo mẫu tại Phụ lục IV.
c) Thông tin về người huấn luyện bao gồm: Họ tên, ngày tháng năm sinh, trình độ học vấn, chuyên ngành được đào tạo, kinh nghiệm công tác;
d) Nội dung và kết quả kiểm tra huấn luyện kỹ thuật an toàn;
đ) Quyết định công nhận kết quả kiểm tra huấn luyện kỹ thuật an toàn theo mẫu tại Phụ lục V (đối với trường hợp tổ chức huấn luyện được cơ sở kinh doanh khí thuê huấn luyện)."

Vậy theo mục đ), mục 4, điều 6, nếu Cty chúng tôi tự huấn luyện Kỹ thuật An toàn trong Kinh doanh Khí thì không cần lập quyết định công nhận kết quả kiểm tra huấn luyện. Vậy chúng tôi có cần lập quyết định nào khác không?

Kính mong Sở Công thương xem xét và hướng dẫn để chúng tôi triển khai việc huấn luyện theo đúng quy định của nhà nước

Xin cám ơn Quý Sở!

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương Thành phố Hồ Chí Minh xin cảm ơn Anh/Chị đã gửi câu hỏi đến Sở Công Thương. Về câu hỏi của Anh/Chị, Sở Công Thương xin trả lời như sau:

Theo Quy định tại khoản 3 Điều 6, Thông tư 53/2018/TT-BCT: Trong thời gian 15 ngày làm việc kể từ khi kết thúc huấn luyện, cơ sở kinh doanh khí hoặc tổ chức huấn luyện ban hành quyết định công nhận kết quả huấn luyện kỹ thuật an toàn trong hoạt động kinh doanh khí; Quyết định công nhận kết quả kiểm tra huấn luyện kỹ thuật an toàn t heo mẫu tại Phụ lục V ban hành kèm theo Thông tư 53/2018/TT-BCT.
Do đó, cơ sở kinh doanh khí tổ chức tự huấn luyện bảo đảm các nội dung, hình thức, thời gian và đánh giá kết quả theo quy định phải ban hành quyết định công nhận kết quả huấn luyện kỹ thuật an toàn trong hoạt động kinh doanh khí và có trách nhiệm lưu giữ đầy đủ hồ sơ quy định trong thời hạn 03 năm và xuất trình khi cơ quan quản lý nhà nước yêu cầu.
Xin cảm ơn ./.
 

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [19/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 29/11/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn