Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Hỗ trợ đại lý tổ chức sự kiện Người gửi: Phương - Email: primmytran312@gmail.com Ngày hỏi: 14/10/2020 - Số điện thoại: 0782127491
Kính gửi Sở Công Thương TPHCM,

Công ty chúng tôi có các đại lý, đại lý chúng tôi dự kiến tổ chức các sự kiện tri ân khách hàng nên đề xuất chúng tôi hỗ trợ cho sự kiện bằng hình thức tiền chuyển khoản. Cho tôi hỏi với hoạt động này thì công ty chúng tôi có cần phải thông báo với Sở Công Thương hay không?.

Trân trọng cảm ơn.

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương cám ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Qua xem xét nội dung, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Theo Điều 88 Luật Thương mại năm 2005: "Khuyến mại là hoạt động xúc tiến thương mại của thương nhân nhằm xúc tiến việc mua bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ bằng cách dành cho khách hàng những lợi ích nhất định."; nên nội dung chương trình Quý Doanh nghiệp dự kiến thực hiện không phải khuyến mại mà là hoạt động tổ chức sự kiện, hậu mãi, chăm sóc khác hàng. Do đó, Doanh nghiệp không phải thực hiện thủ tục thông báo khuyến mại theo Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại.

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp Quý Doanh nghiệp cần thêm thông tin, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [16/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 29/11/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn