Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Áp dụng 2 hình thức khuyến mại cho cùng 1 sản phẩm Người gửi: Nguyễn Thị Lệ Mỹ - Email: my.nguyen4@stadi.vn Ngày hỏi: 14/10/2020 - Số điện thoại: 0354331665
Kính gửi Sở Công thương!
Công ty tôi đang dự định thông báo chương trình khuyến mại đối với sản phẩm A như sau: Giảm giá 30% sản phẩm A và tặng kèm thêm sản phẩm B.
1. Chúng tôi có được thực hiện cùng 1 lúc 2 chương trình khuyến mại với 1 sản phẩm không?
2. Trường hợp được thực hiện thì có phải tính cộng số tiền tương đương với 30% giảm giá và giá trị sản phẩm tặng kèm, đảm bảo dưới 50% không?
Trân trọng cảm ơn.

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Kính gửi: Bà Nguyễn Thị Lệ Mỹ (my.nguyen4@stadi.vn),

Sở Công Thương cám ơn câu hỏi của bà Nguyễn Thị Lệ Mỹ ngày 14 tháng 10 năm 2020; Qua xem xét nội dung, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Thương nhân có thể thực hiện nhiều chương trình khuyến mại trong cùng một thời điểm. Tuy nhiên, theo khoản 2 Điều 6 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22 tháng 5 năm 2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại về hạn mức tối đa về giá trị hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại: “Tổng giá trị của hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại mà thương nhân thực hiện trong một Chương trình khuyến mại không được vượt quá 50% tổng giá trị của hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại, trừ trường hợp khuyến mại bằng hình thức quy định tại Khoản 8 Điều 92 Luật thương mại, Điều 8 và Khoản 2 Điều 9 Nghị định này”. Do đó, tổng giá trị giảm giá và giá trị hàng hóa dùng để khuyến mại không được vượt quá 50% tổng giá trị của hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại.

Sở Công Thương thông tin đến bà Nguyễn Thị Lệ Mỹ được biết. Trường hợp cần thêm thông tin, Bà vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu – Sở Công Thương, địa chỉ: số 61 đường Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh - số điện thoại: (028) 38239571 hoặc (028) 38239572./.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [20/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 29/11/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn