Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Thay đổi hình thức trả thưởng KM - Tour Du lịch Nước Ngoài Người gửi: Nguyễn Hoàng Phúc - Email: hoang-phuc.nguyen@total.com Ngày hỏi: 19/10/2020 - Số điện thoại: 0907878357
Kính gửi SCT Hồ Chí Minh,

Công ty TNHH Totalgaz Việt Nam có thực hiện chương trình khuyến mại cho KH tặng tour du lịch Tây Ban Nha- Bồ Đào Nha theo công văn số 12676/TBKM-ON19.
Thời gian thực hiện: 01/04/2019 đến 31/12/2019.
Do tình hình dịch bệnh Covid-19, nên việc thực hiện trả thưởng cho KH bằng tour du lịch nước ngoài (cụ thể là Tây Ban Nha) không thể thực hiện. Vì vậy, chúng tôi muốn thay đổi hình thức trả thưởng bảng hàng với giá trị hóa đơn tương đương thì có thể thực hiện được không ?

Do chương trình đã kết thúc vào 31/12/2019 nên không thể thực hiện thông báo sửa đổi, bổ sung theo quy định. Tuy nhiên, chúng tôi cần văn bản thông báo về việc thay đổi việc trả thưởng để gửi cơ quan Thuế.

Xin Sở Công Thương hướng dẫn phươnng thức thực hiện để hồ sơ thực hiện khuyến mại hợp lệ.

Trân Trọng!

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Kính gửi ông Nguyễn Hoàng Phúc (hoang-phuc.nguyen@total.com),

Sở Công Thương cám ơn câu hỏi của ông Nguyễn Hoàng Phúc ngày 20 tháng 10 năm 2020; Qua rà soát, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Trong tình hình bị ảnh hưởng khách quan bởi dịch bệnh Covid-19, thương nhân có thể đàm phán, triển khai việc tặng quà khuyến mại cho khách hàng theo Điều 420 Bộ luật Dân sự năm 2015 về thực hiện hợp đồng khi hoàn cảnh thay đổi cơ bản. Theo đó, ngay khi phát sinh tình huống dịch bệnh Covid-19 dẫn đến khả năng không thể tổ chức tour du lịch thương nhân đề nghị đàm phán với tất cả khách hàng điều chỉnh hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại trong thời gian hợp lý để cùng thống nhất điều chỉnh nội dung quà tặng khuyến mại - được xem như hợp đồng dân sự giữa hai bên.

Sở Công Thương thông tin đến của ông Nguyễn Hoàng Phúc được biết. Trường hợp cần thêm thông tin, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu – Sở Công Thương, địa chỉ: số 61 đường Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh - số điện thoại: (028) 38239571 hoặc (028) 38239572./.
 

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [26/10/2020]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 29/11/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn