Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Nghị định 113/2017-Trường hợp hóa chất muốn nhập khẩu không nằm trong danh mục khai báo Người gửi: LÝ HOÀI KHIÊM - Email: khiem.ly@erm.com

Kính chào Sở Công Thương

Mt loi hoá cht ca khách hàng chúng tôi có s  CAS 1272410-60-2 tên  K2SiF6:Mn không nm trong danh mc phi khai báo theo Ngh Định s 113/2017 ND-CP v hướng dn thi hành mt s điu v Lut Hoá Chất. 

Xin cho hỏi:  Chúng tôi có thể xem hoá chất này như hàng hoá thương mại thông thường và có thể làm thủ tục nhập khẩu bình thường  với số lượng tùy ý không hạn chế phải không?

 

Hay là chất này sẽ được xem là hóa chất mới theo như định nghĩa trong điều 4 Luật Hóa Chất và phải đăng ký theo điều 44 của Luật Hóa Chấtvà chúng tôi nên làm gì?

Rất mong nhận được trả lời từ quí Sở Công Thương

Trân trng cơn

Trả lời câu hỏi

Kính gửi Quý Doanh nghiệp!

- Hóa chất [K2SiF6​]Mn là một muối phức, không thuộc danh mục hóa chất phải khai báo quy định tại Phụ lục  5 Nghị định 113/2017/NĐ-CP, đồng thời đây không phải là hóa chất mới, do vậy doanh nghiệp không thuộc đối tượng phải thực hiện các thủ tục khai báo hóa chất nhập khẩu.
- Hóa chất [K2SiF6​]M​n đã được sử dụng rộng rãi trong hoạt động phân tích thử nghiệm, sản xuất tại Việt Nam do đó đây không phải là hóa chất mới theo quy định tại Khoản 6 Điều 4 Luật Hóa chất 2007/QH12. Do vậy, doanh nghiệp không phải thực hiện thủ tục đăng ký sử sụng hóa chất mới theo quy định.
Trân trọng!
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [28/12/2017]

Một cửa điện tử

Đến tháng 1 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 22/01/2018)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

Liên hệ

Điện thoại: (+8428) 3829 6322
Fax: (+8428) 3822 1778
Email: sct@tphcm.gov.vn