Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Thông báo thực hiện khuyến mãi Người gửi: Đặng Thị Thường - Email: dangthuongkt@gmail.com

Kính gửi: Sở Công Thương TP. Hồ Chí Minh,

Công ty chúng tôi có trụ sở chính tại Đồng Nai, bán hàng có thực hiện hình thức khuyến mại : "Tặng hàng hoá, cung ứng dịch vụ cho khách hàng không thu tiền kèm theo việc mua, bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ ", đối tượng khách hàng được khuyến mại là khách hàng trên toàn quốc đặt mua hàng tại đồng nai ( đặt mua hàng qua điện thoại ) và  Công ty chúng tôi gửi thông báo thực hiện đến Sở Công Thương tỉnh Đồng Nai.

Căn cứ thông tư Số: 07/2007/TTLT-BTM-BTC hình thức này phải được thông báo bằng văn bản đến Sở Thương mại nay là Sở Công Thương nơi tổ chức khuyến mại.

Xin cho hỏi : 1/ Công ty chúng tôi có phải làm thông báo thực hiện khuyến mại gửi đến Sở Công Thương của các tỉnh trên toàn quốc nữa hay không? 

                      Nếu có Công Ty chúng tôi  làm chung một thông báo thực hiện khuyến mại  gửi đến Bộ Công Thương được không ? Thông tin ghi trên                           thông báo " Địa bàn (phạm vi) khuyến mại : Toàn quốc " được không ?

                     2/ Sau khi kết thúc thời gian khuyến mại đối với thông báo thực hiện khuyến mãi nêu trên , Công ty chúng tôi có phải làm báo cáo kết quả                        thực hiện khuyến mại không ?

Kính mong Sở Công Thương TP.HCM sớm cho tôi câu trả lời.

Chân thành cảm ơn.

Trả lời câu hỏi

Kính gửi Quý Doanh nghiệp!

Đề nghị tham khảo và thực hiện đúng quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP: Thương nhân thực hiện các hình thức khuyến mại quy định tại Mục 2 Chương này phải gửi thông báo bằng văn bản về chương trình khuyến mại đến Sở Thương mại nơi tổ chức khuyến mại chậm nhất 7 (bảy) ngày làm việc trước khi thực hiện khuyến mại.

Hiện tại chưa có quy định thực hiện báo cáo kết quả thực hiện khuyến mại đối với hình thức Tặng hàng hoá, cung ứng dịch vụ cho khách hàng không thu tiền kèm theo việc mua, bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ. Do đó, Qúy Doanh nghiệp không phải thực hiện báo cáo kết quả thực hiện khuyến mại đối với hình thức này.

Trân trọng!

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [28/12/2017]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 21/10/2018)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn