Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Hỏi thông tin về báo cáo hoạt động của VPĐD Người gửi: Nguyễn Thị Thanh Huyền - Email: huyennguyen17391@gmail.com

Em chào anh/ chị,

Em muốn hỏi thông tin về Báo cáo hoạt động của VPĐD năm 2017:

1.Bao gồm những giấy tờ cần thiết gì?

2. Thời hạn nộp 

Em cảm ơn anh/ chị nhiều. 

Trả lời câu hỏi

Kính gửi Quý Doanh nghiệp!

Về thời hạn: căn cứ khoản 1 Điều 32 Nghị định số 07/2016/NĐ-CP ngày 25/01/2016 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về văn phòng đại diện, chi nhánh thương nhân nước ngoài tại Việt Nam; cụ thể : “Trước ngày 30 tháng 01 hàng năm, Văn phòng đại diện, Chi nhánh có trách nhiệm gửi báo cáo theo mẫu của Bộ Công Thương về hoạt động của mình trong năm trước đó qua đường bưu điện tới Cơ quan cấp Giấy phép”

Về thể thức:  tham khảo mẫu BC-1 ban hành kèm Thông tư số 11/2016/TT-BCT ngày 05/7/2016 của Bộ Công Thương quy định biểu mẫu thực hiện Nghị định số 07/2016/NĐ-CP. Trân trọng!

(Lưu ý: nơi tiếp nhận báo cáo: Văn thư Sở Công Thương, cơ sở 1, số 163 đường Hai Bà Trưng, phường 6, quận 3, TPHCM)

 

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [28/12/2017]

Một cửa điện tử

Đến tháng 9 Sở Công Thương đã giải quyết

99,98%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 26/09/2018)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn