Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Ngân hàng có chương trình quà tặng chỉ dành cho nhân viên khi sử dụng dịch vụ của ngân hàng Người gửi: Chi - Email: chilk103@gmail.com Ngày hỏi: 30/03/2018 - Số điện thoại: 0933521888
<p>
Kính gửi Sở công thương,</p>
<p>
Ngân hàng tôi muốn thúc đẩy nhân viên sử dụng dịch vụ E-commerce của chính ngân hàng mình và đưa ra chương trình quà tặng chỉ dành cho nhân viên khi sử dụng dịch vụ (chỉ dành cho 15 nhân viên có giá trị giao dịch cao nhất, mỗi nhân viên nhận phiếu quà tặng trị giá 200.000 VND) vậy ngân hàng có phải đăng ký chương trình khuyến mại với Sở công thương không ạ?</p>
<p>
Xin cảm ơn</p>

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Kính gửi Quý Doanh nghiệp,

Theo nội dung và cách thức thực hiện, chương trình thuộc hình thức Bán hàng, cung ứng dịch vụ có kèm theo phiếu dự thi cho khách hàng để chọn người trao thưởng theo thể lệ và giải thưởng đã công bố được quy định tại Điều 11 Nghị định 37/2006/NĐ-CP Quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại ngày ngày 04 tháng 4 năm 2006.

Doanh nghiệp khi thực hiện khuyến mại lưu ý không được khuyến mại nhằm cạnh tranh không lành mạnh (Khoản 9 Điều 100 Luật Thương mại, Khoản 3 Điều 46 Luật Cạnh tranh) và không được phân biệt đối xử giữa các khách hàng tham gia chương trình khuyến mại trong cùng một chương trình khuyến mại (Khoản 2 Điều 4 Nghị định 37/2006/NĐ-CP).

Để thực hiện thủ tục khuyến mại nhanh chóng và thuận tiện, Doanh nghiệp vui lòng nộp hồ sơ khuyến mại tại website: http://www.khuyenmaihcmc.vn. Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ: Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - Sở Công Thương (Địa chỉ: 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, TP.HCM; Điện thoại: (028) 38 239 572). Trân trọng./.

 

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [25/04/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 03/12/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn