Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

V/v Không khuyến mại bằng hàng cho 1 sản phẩm theo danh sach cơ cấu khuyến mại đã đăng ký với SCT HCM Người gửi: Lê Nhật Huy - Email: leehuyhp90@gmail.com Ngày hỏi: 13/04/2018 - Số điện thoại:
<p>
Hiện tại Công ty em đang có 1 vấn đề nhỏ muốn hỏi Sở Công thương Hồ Chí Minh:</p>
<p>
- Trong tháng 04/2018 bên Công ty có đăng ký online với Sở Công thương HCM 1 chương trình hỗ trợ bán hàng khuyến mại bằng hàng và sau đó ban lãnh đạo Công ty không muốn chạy khuyến mại cho 1 sản phẩm trong danh sách cơ cấu khuyến mại đã đăng ký ở Sở Công thương HCM. Vậy việc trên có làm trái theo quy định hiện hành không ? Và nếu Công ty em thực hiện theo ý trên thì có bị ảnh hưởng gì khi có cơ quan Nhà nước kiếm tra ?</p>
<p>
Trân trọng cảm ơn</p>

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Kính gửi Quý Doanh nghiệp,

Việc Doanh nghiệp không thực hiện hoặc thực hiện không đúng chương trình khuyến mại đã thông báo với cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền sẽ bị xử phạt theo quy định tại Điểm e Khoản 3 Điều 48 Nghị định 185/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng. Do đó, đề nghị Doanh nghiệp tham khảo và thực hiện đúng các quy định pháp luật hiện hành. Trân trọng./.

Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ: Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - Sở Công Thương (Địa chỉ: 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, TP.HCM; Điện thoại: (028) 38 239 572). Trân trọng./.

 

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [25/04/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 03/12/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn