Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

HỎI VỀ CTKM GIẢM GIÁ 50% CHO KHÁCH HÀNG Người gửi: TRẦN PHAN CẨM VÂN - Email: tranphancamvan6289@gmail.com Ngày hỏi: 17/04/2018 - Số điện thoại: 02583551268
<p>
KÍNH GỬI ADMIN!</p>
<p>
ADMIN CHO EM HỎI 1 VẤN&nbsp;ĐỀ&nbsp;SAU&nbsp;Ạ. HIỆN TẠI BÊN EM LÀ&nbsp;ĐẠI LÝ UỶ QUYỀN CỦA CTY&nbsp;ISUZU VIỆT NAM, VỀ LĨNH VỰC BÁN XE VÀ SỬA CHỮA MUA BÁN PHỤ TÙNG. EM MUỐN HỎI LÀ BÊN EM VỪA MỚI NHẬN&nbsp;ĐƯỢC CÔNG VĂN CỦA CTY&nbsp;ISUZU VỀ VIỆC THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI GIẢM GIÁ 50% PHỤ TÙNG CHO KHÁCH ,CHƯƠNG TRÌNH KÉO DÀI 3 NĂM. VẬY ADMIN CHO EM HỎI LÀ BÊN EM CÓ PHẢI ĐĂNG KÝ CHƯƠNG&nbsp;TRÌNH NÀY LÊN SỞ CÔNG THƯƠNG KHÔNG? NẾU&nbsp;ĐĂNG KÝ THÌ HẰNG THẮNG PHẢI KHAI BÁO LẠI HAY LÀ SAO&nbsp;Ạ? VÌ THEO EM&nbsp;ĐC BIẾT&nbsp;ĐĂNG KÝ CTKM CHỈ&nbsp;ĐC KÉO DÀI TRONG VÒNG 90 NGÀY. EM CẢM&nbsp;ƠN&nbsp;Ạ.</p>

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

TạiĐiều 9 Nghị định 37/2006/NĐ-CP quy định về: Bán hàng, cung ứng dịch vụ với giá thấp hơn giá bán hàng, cung ứng dịch vụ trước đó” (giảm giá) như sau:

Tổng thời gian thực hiện chương trình khuyến mại bằng cách giảm giá đối với một loại nhãn hiệu hàng hoá, dịch vụ không được vượt quá 90 (chín mươi) ngày trong một năm; một chương trình khuyến mại không được vượt quá 45 (bốn mươi lăm) ngày.

Do đó, việc doanh nghiệp thực hiện chương trình khuyến mại giảm giá kéo dài 3 năm là không đúng quy định.

Trân trọng.

 

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [10/07/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 03/12/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn