Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP HỎI ĐÁP

Quy định, thể lệ đăng ký chương trình tri ân khách hàng Người gửi: Kim Lê - Email: kwonlk0103@gmail.com Ngày hỏi: 19/04/2018 - Số điện thoại:
<p>
Ngày 29/06, Công ty tôi có tổ chức hội nghị tri ân khách hàng, trong chương trình chỉ có dự tiệc và ăn uống, không hề có bất kỳ chương trình khuyến mãi, tặng quà hay bốc thăm nào cả.</p>
<p>
Với nội dung chương trình như trên thì bên Cty tôi có cần đăng ký cho Sở Công Thương không? Nếu có thì cần những giấy tờ như thế nào/</p>
<p>
Xin cảm ơn ạ!</p>

TRẢ LỜI CÂU HỎI

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Điều 88, Luật Thương mại 2005 quy định: “Khuyến mại là hoạt động xúc tiến thương mại của thương nhân nhằm xúc tiến việc mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ bằng cách dành cho khách hàng những lợi ích nhất định”. Và Điều 92 Quy định về các hình thức khuyến mại.

Do đó, việc doanh nghiệp chỉ tổ chức hội nghị (không thực hiện khuyến mại) thì doanh nghiệp không phải thông báo khuyến mại đến Sở Công Thương.

Trân trọng.

 

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [10/07/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 03/12/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(028) 38.222.311
Fax:(028) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn