Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Qùa tặng khách hàng trong buổi hội nghị Người gửi: Nguyễn Việt Ngữ - Email: vietngutamdapharma@gmail.com Ngày hỏi: 12/09/2015 - Số điện thoại: 0983116048

Công ty tôi cuối năm 2015 có tổ chức chương trình hội nghị tri ân khách hàng, trong chương trình hội nghị có những phần quà tặng cho khách hàng thì có cần đăng ký với Sở Công Thương hay không?

Rất mong được sự phản hồi từ Sở

Xin cảm ơn!

 

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương nhận được câu hỏi của công ty liên quan đến việc các hình thức khuyến mại phải thông báo; Sở Công Thương có ý kiến như sau:
Công ty tổ chức chương trình hội nghị tri ân khách hàng có tặng quà cho khách hàng không kèm theo việc mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ sẽ thuộc hình thức khuyến mại “Tặng hàng hóa cho khách hàng, cung ứng dịch vụ không thu tiền” được quy định tại khoản 2 Điều 92 Luật Thương mại 2005 (quy định chi tiết tại Điều 8 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP ngày 04 tháng 4 năm 2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại).
Theo quy định tại Điều 15 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP, các hình thức khuyến mại nói trên thuộc trường hợp phải thông báo bằng văn bản đến Sở Thương mại (nay là Sở Công Thương) nơi tổ chức khuyến mại.
Do đó công ty thì cần phải đăng ký với Sở Công Thương về việc tổ chức chương trình này
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [17/09/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 1 Sở Công Thương đã giải quyết

99,67%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 22/01/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn