Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Thực hiện thông báo CTKM Người gửi: Phạm Thị Thu Hương - Email: huong.ptt@srfood.com.vn Ngày hỏi: 27/03/2019 - Số điện thoại: 0917695677

Kính gửi Sở Công Thương TP. Hồ Chí Minh,

Công ty chúng tôi có một số thắc mắc rất mong sự giúp đỡ từ Quý Sở Công Thương.

  • Công ty chúng tôi có kế hoạch thực hiện CTKM tặng hàng hóa trên cả nước (63 tỉnh thành), mỗi tỉnh thành 45 triệu. Theo tôi được biết chương trình dưới 100 triệu thì không cần thông báo, tuy nhiên do thực hiện khuyến mãi trên nhiều tỉnh thành nên tôi muốn hỏi trường hợp này có cần phải làm đơn thông báo khuyến mại hay không?
  • Vì hoạt động khuyến mãi này thực hiện trên cả nước, Công ty chúng tôi cần gửi đơn thông báo đến cho Sở Công Thương hay Bộ Công Thương để được xác nhận?

Rất mong nhận được phản hồi sớm từ Quý Sở Công Thương.

Trân thành cảm ơn.

Phạm Thị Thu Hương.

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

- Khoản 2 Điều 17 Nghị định 81/2018/NĐ-CP quy định các trường hợp không phải thực hiện thủ tục hành chính thông báo thực hiện khuyến mại khi khuyến mại theo các hình thức quy định tại khoản 8 Điều 92 Luật Thương mại và các Điều 8, Điều 9, Điều 10, Điều 11, Điều 12, Điều 14 Nghị định này, trong đó có trường hợp Thương nhân thực hiện các chương trình khuyến mại có tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng. (quy định đối với một chương trình khuyến mại).

          Do đó, đối với một chương trình khuyến mại dưới 100 triệu thì Công ty không cần phải thực hiện thủ tục thông báo khuyến mại đến Sở Công Thương. Chương trình khuyến mại trên 100 triệu thì Công ty phải thực hiện thông báo hoạt động khuyến mại.

 

- Khoản 1 Điều 17 Nghị định 81/2018/NĐ-CP quy định: “Thương nhân thực hiện thủ tục hành chính thông báo hoạt động khuyến mại đến tất cả các Sở Công Thương nơi tổ chức khuyến mại (tại địa bàn thực hiện khuyến mại) trước khi thực hiện chương trình khuyến mại”.

Do đó, Công ty thực hiện khuyến mại trên địa bàn toàn quốc, Công ty phải thông báo đến Sở Công Thương tất cả các tỉnh thành.

 

Sở Công Thương thông báo đến Công ty để biết và thực hiện. Trong trường hợp Quý Công ty vẫn còn những vấn đề chưa rõ, Quý Công ty vui lòng liên hệ trực tiếp phòng chuyên môn: Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - số 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, TPHCM; SĐT: (028).38239571 hoặc (028)38239572 để được hướng dẫn chi tiết.

 

Trân trọng.

 

 

- Người trả lời: Sở Công thương TP.HCM [29/03/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 6 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 31/01/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn