Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Thời hạn thông báo CTKM giảm giá Người gửi: Hà Thị Thương - Email: hathithuonght@gmail.com Ngày hỏi: 02/04/2019 - Số điện thoại: 0936669305

Kính gửi Sở Công Thương TP. Hồ Chí Minh,

Công ty chúng tôi có một số thắc mắc rất mong sự giúp đỡ từ Quý Sở Công Thương.

Công ty chúng tôi có kế hoạch thực hiện CTKM giảm giá hàng bán một số sản phẩm để kích thích Khách hàng mua dòng sản phẩm mới tại Tp. Hồ Chí Minh. (Cụ thể giá thấp hơn giá bán hiện tại).

Công ty chúng tôi cần gửi đơn thông báo đến cho Sở Công Thương hay Bộ Công Thương để được xác nhận, trước khi chạy chương trình khuyến mãi là bao nhiêu ngày?

Rất mong nhận được phản hồi sớm từ Quý Sở Công Thương.

Trân thành cảm ơn.

Hà Thị Thương

 

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

- Bán hàng, cung ứng dịch vụ với giá thấp hơn giá bán hàng, cung ứng dịch vụ trước đó (khuyến mại bằng hình thức giảm giá) là hình thức khuyến mại được quy định tại Điều 10 Nghị định 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018, là hình thức phải thực hiện thủ tục Thông báo khuyến mại.

- Điều 17 Nghị định 81/2018/NĐ-CP quy định: Thương nhân thực hiện thủ tục Thông báo khuyến mại đến tất cả các Sở Công Thương nơi tổ chức khuyến mại (tại địa bàn thực hiện khuyến mại). Hồ sơ Thông báo khuyến mại phải được gửi đến Sở Công Thương tối thiểu trước 03 ngày làm việc trước khi thực hiện khuyến mại.

Sở Công Thương thông báo đến Công ty để biết và thực hiện. Trong trường hợp Quý Công ty vẫn còn những vấn đề chưa rõ, Quý Công ty có thể liên hệ trực tiếp phòng chuyên môn: Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - số 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, TPHCM; SĐT: (028).38239571 hoặc (028)38239572.

Trân trọng.

 

- Người trả lời: Sở Công thương TP.HCM [10/04/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 6 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 31/01/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn