Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Ngành nghề kinh doanh Người gửi: Nguyễn tấn trung - Email: Nhatha040211@gmail.com Ngày hỏi: 11/05/2019 - Số điện thoại: 0964644339
Chào quý sở! Mình muốn thành lập văn phòng đại diện cho 1 công Hàn Quốc (ngành nghề kinh doanh là “human health and social work activities” ) vậy kính hỏi quý sở vs ngành nghề này mình đăng ký văn phòng đại diện ở Việt Nam được k? Và cơ quan nào có thẩm quyền cấp phép ạ? Xin chân thành cảm ơn!!!

Trả lời câu hỏi

Phúc đáp câu hỏi gửi đến Sở Công Thương về việc cấp Giấy phép thành lập Văn phòng đại diện của thương nhân nước ngoài cho 1 công ty Hàn Quốc (ngành nghề kinh doanh là “human health and social work activities” ), Sở Công Thương thành phố phúc đáp như sau:

Căn cứ Điều 30 Nghị định số 07/2016/NĐ-CP ngày 25 tháng 01 năm 2016 của Chính phủ “Quy định chi tiết Luật Thương mại về Văn phòng đại diện, Chi nhánh của Thương nhân nước ngoài tại Việt Nam” về nội dung hoạt động của Văn phòng đại diện thì : “Văn phòng đại diện thực hiện chức năng văn phòng liên lạc, tìm hiểu thị trường, xúc tiến thúc đẩy cơ hội đầu tư kinh doanh của thương nhân mà mình đại diện, không bao gồm ngành dịch vụ mà việc thành lập Văn phòng đại diện trong lĩnh vực đó được quy định tại văn bản quy phạm pháp luật chuyên ngành”.  

Lĩnh vực thương nhân nước ngoài đăng ký liên quan đến sức khỏe và các hoạt động xã hội không thuộc thẩm quyền cấp phép của Sở Công Thương, đề nghị thương nhân nước ngoài liên hệ Bộ Y tế và các cơ quan chuyên ngành khác liên quan đến lĩnh vực trên để được hướng dẫn cụ thể.

Trân trọng !

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [14/05/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/11/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn