Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Nhà phân phối có phải đăng ký lại CTKM của hãng hay không Người gửi: Đặng Thị Tới - Email: dangthitoi88@gmail.com Ngày hỏi: 18/05/2019 - Số điện thoại: 0397079396

Kính gửi: Sở Công Thương Tp Hồ Chí Minh

Công ty cổ phần Casper Việt Nam có ngành nghề đăng ký kinh doanh: Bán buôn các sản phẩm điện lạnh.

Mô hình hoạt động bán hàng như sau : Nhà sản xuất (Casper)→ Bán hàng qua nhà phân phối cấp 1→  Bán hàng đại lý cấp 2→ Bán hàng đến đại lý cấp (n)(nếu có), Bán hàng đến người tiêu dùng cuối cùng

Hãng Casper Hiện nay, chúng tôi đang thưc hiện CTKM với nội dung như sau: "Khi đại lý/cửa hàng/nhà phân phối mua từ 7 đến 11 bộ điều hòa “Casper” bấy kỳ được tặng 1 xe máy Honda Wave Alpha miễn phí"

Hãng Casper trả hàng khuyến mãi thông qua nhà phân phối.

Nội dung CTKM trên đã được đăng ký với Sở công thương: Mã hồ sơ 6906/TBKM-ON19- đăng ký với Sở Công Thương TP HCM Ngày 20/02/2019

Trong quá trình thực hiện, chúng tôi có vướng mắc muốn hỏi:

Với nội dung CTKM như trên, NPP/đại lý các cấp dưới nhận hàng khuyến mãi từ hãng Casper và giao cho khách hàng đủ điều kiện nhận quà tặng theo đúng chính sách của hãng Casper có phải đi đăng ký lại với Sở Công thương nữa hay không?

Kính gửi  thông tin vướng mắc tới Quý Sở và Kính đề nghị giải đáp vướng mắc trên để Hãng chúng tôi có cơ sở thực hiện./

 

Trả lời câu hỏi

Kính gửi: Công ty cổ phần Casper Việt Nam

Qua rà soát, Sở Công Thương nhận thấy Công ty cổ phần Casper Việt Nam chưa thực hiện thủ tục thông báo hoạt động khuyến mại tại Cổng dịch vụ Xúc tiến Thương mại - http://www.khuyenmaihcmc.vn. Thông báo khuyến mại mã số 6906/TBKM-ON19 là của Công ty TNHH Thiết bị điện Casper Việt Nam, không phải của Công ty cổ phần Casper Việt Nam. Tuy nhiên, để đảm bảo tính minh bạch của các chương trình khuyến mại đã được Sở Công Thương xác nhận, Sở Công Thương thông tin như sau:

- Công ty TNHH Thiết bị điện Casper Việt Nam Thông báo chương trình khuyến mại “Đón xuân sang rước lộc vàng” đến Sở Công Thương ngày 20 tháng 02 năm 2019, thông báo mã số 6906/TBKM-ON19, dành cho đại lý và nhà phân phối mua hàng từ ngày 26 tháng 02 năm 2019 đến ngày 31 tháng 12 năm 2019 theo mỗi đợt đạt số lượng được tặng các loại hàng hóa theo các mức khác nhau (các mức mua hàng nhận khuyến mại được liệt kê chi tiết tại hồ sơ thông báo số 6906/TBKM-ON19). Theo đó, chỉ những đại lý và nhà phân phối thuộc hãng Casper mua hàng hóa của Công ty TNHH Thiết bị điện Casper được nhận thưởng khi đạt đủ điều kiện chương trình nêu trên và không bị ràng buộc trách nhiệm chuyển giao quà tặng (đã nhận) cho khách hàng khác.

- Đối với nội dung nhà phân phối có phải thực hiện thủ tục hành chính về khuyến mại hay không? Sở Công Thương đề nghị Công ty cổ phần Casper Việt Nam thực hiện theo Mục số 11 Mu số 01 Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22 tháng 5 năm 2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Theo đó, trường hợp nhiều thương nhân cùng phối hợp thực hiện chương trình khuyến mại (nhà phân phối là thương nhân độc lập với Công ty), Công ty cổ phần Casper Việt Nam thông báo theo Điểm L Khoản 5 Điều 17 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP và ghi thông tin cụ thể tại Mục số 11 Mu số 01 vừa nêu. Những thương nhân đã được liệt kê cụ thể tại thông báo khuyến mại của Công ty cổ phần Casper Việt Nam không phải thông báo thực hiện chương trình khuyến mại đến Sở Công Thương.
Trên đây là nội dung Sở Công Thương thông tin theo đề nghị của Công ty cổ phần Casper Việt Nam. Trường hợp cần biết thêm thông tin, Công ty cổ phần Casper Việt Nam liên hệ qua điện thoại số (028).38239571 và (028)38239572; hoặc đến Sở Công Thương tại địa chỉ số 61 đường Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh (phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu)./.

Sở Công Thương thành phố Hồ Chí Minh

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [24/05/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/11/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn