Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

VỀ VIỆC: PHIẾU QUÀ TẶNG ÁP DỤNG KHÔNG ĐIỀU KIỆN Người gửi: Nguyễn Thị Minh Châu - Email: minhchauueh@gmail.com Ngày hỏi: 09/10/2019 - Số điện thoại: 0932187346

Kính gửi SCT,

Đối với chương trình tặng phiếu quà tặng áp dụng thanh toán hóa đơn bất kỳ ( không có điều kiện) thì có phải  thông báo cho SCT không?

Trân trọng

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý Doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Chương trình của Quý Doanh nghiệp thuộc hình thức Bán hàng, cung ứng dịch vụ có kèm theo phiếu mua hàng, phiếu sử dụng dịch vụ được quy định tại Điều 11 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22 tháng 5 năm 2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại, do đó, Qúy Doanh nghiệp phải thực hiện thủ tục thông báo khuyến mại theo quy định tại Điều 17 của Nghị định này.

Đối với hình thức khuyến mại nêu trên, Quý Doanh nghiệp phải tuân thủ quy định tại khoản 1 Điều 6 Nghị định 81/2018/NĐ-CP: “Giá trị vật chất dùng để khuyến mại cho một đơn vị hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại không được vượt quá 50% giá của đơn vị hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại đó trước thời gian khuyến mại…

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp cần thêm thông tin, Quý Doanh nghiệp vui lòng liên hệ Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239571 hoặc (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

Trân trọng./.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [15/10/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

99,96%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 20/11/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn