Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Đăng ký chương trình khuyến mại Người gửi: Việt Hà - Email: viethavuthi@gmail.com Ngày hỏi: 05/11/2019 - Số điện thoại: 0989128236

Tặng chuyến du lịch nước ngoài cho hoạt động khuyến mại giành cho Khách hàng đạt doanh số mua lớn có phải đăng ký với sở công thương không?

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý Doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Việc Quý Doanh nghiệp thực hiện chương trình “tặng chuyến du lịch cho khách hàng đạt doanh số mua lớn” thuộc hình thức khuyến mại: “Tặng hàng hóa, cung ứng dịch vụ không thu tiền” được quy định tại Điều 9 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Đây là hình thức khuyến mại phải thực hiện thủ tục Thông báo hoạt động khuyến mại đến Sở Công Thương.

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trong trường hợp cần tham khảo thêm thông tin về các quy định của văn bản quy phạm pháp luật hiện hành về khuyến mại, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239571 hoặc (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

Trân trọng.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [07/11/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

99,96%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 08/12/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn