Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

ĐĂNG KÝ CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI VỀ PHÁT VOUCHER Người gửi: Nguyễn Thị Thùy Trang - Email: ketoantonghoptg@gmail.com Ngày hỏi: 13/11/2019 - Số điện thoại: 0906306064

Công ty tôi kinh doanh về khách sạn, giá phòng đã bao gồm voucher masage, khi khách đến ở chúng tôi phát voucher masage cho khách (khách hàng không phải thanh toán dịch vụ massage) vậy việc phát hành voucher đó chúng tôi có phải đăng ký chương trình khuyến mại cho Công ty không?

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Căn cứ Điều 88 Luật Thương mại: “Khuyến mại là hoạt động xúc tiến thương mại của thương nhân nhằm xúc tiến việc mua bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ bằng cách dành cho khách hàng những lợi ích nhất định, nếu khách hàng mua dịch vụ (dịch vụ lưu trú) và được Quý Doanh nghiệp tặng phiếu sử dụng dịch vụ (dịch vụ massage) thì Quý Doanh nghiệp phải thực hiện thủ tục Thông báo khuyến mại với hình thức “Bán hàng, cung ứng dịch vụ có kèm theo phiếu mua hàng, phiếu sử dụng dịch vụ” được quy định tại Điều 11 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22/5/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về xúc tiến thương mại.

Trường hợp Quý Doanh nghiệp phát hành phiếu mua hàng (voucher sử dụng dịch vụ massage) để bán kèm theo sản phẩm (dịch vụ lưu trú) và không dành cho khách hàng lợi ích nào khác thì đó không phải là hoạt động khuyến mại, Quý Doanh nghiệp không phải thực hiện thông báo với Sở Công Thương.

Sở Công Thương thông báo đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp Quý Doanh nghiệp còn vấn đề chưa rõ, vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - số 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, TPHCM; SĐT: (028).38239571 hoặc (028)38239572.

Trân trọng.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [18/11/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

99,96%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 16/12/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn