Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Chiết khấu thương mại Người gửi: Ngô Minh Trang - Email: trangmini1981@yahoo.com Ngày hỏi: 08/07/2015 - Số điện thoại:

Công ty thực hiện chương trình Chiết khấu thương mại với các tỷ lệ chiết khấu cố định không thay đổi. Hỏi công ty có phải thông báo hoặc đăng ký với Sở Công Thương về chương trình trên không?

Trả lời câu hỏi

    Việc khách hàng được chiết khấu trên hóa đơn khi mua hàng hóa là hoạt động khuyến mại thực hiện dưới hình thức tặng hàng hóa (cụ thể là tặng tiền). Trong trường hợp việc chiết khấu thương mại căn cứ trên số lượng hoặc doanh số hàng hóa, dịch vụ (tính trong một khoảng thời gian nhất định, thông thường tính theo tháng, quý, năm,...) được thể hiện dưới hình thức thẻ khách hàng, phiếu ghi nhận sự mua hàng hóa, dịch vụ hoặc các hình thức khác thì sẽ thuộc hình thức khuyến mại “Tổ chức chương trình khách hàng thường xuyên” quy định tại khoản 7 Điều 92 Luật Thương mại 2005 và Điều 13 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP ngày 04 tháng 4 năm 2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Do vậy, thương nhân khi triển khai thực hiện chương trình cần phải thực hiện theo đúng các quy định về khuyến mại tại Luật Thương mại, Nghị định số 37/2006/NĐ-CP, Thông tư số 07/2007/TTLT-BTC-BTM và các quy định khác có liên quan của pháp luật hiện hành.
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [22/07/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 1 Sở Công Thương đã giải quyết

99,65%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 21/01/2020)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn